Khử mùi ô tô được triết xuất 100% từ thảo mộc
Hotline: 0978 251 845
thelegend

Khử mùi ô tô

Khử mùi ô tô hương cafe

Khử mùi ô tô hương cafe

Đây là sự lựa chọn hoàn hảo cho những ai si tình với cafe đen. Được ví như “chiếc đồng hồ báo thức”, xịt khử mùi ... xem thêm

Giá:150,000 đ VNĐ
Đặt hàng ngay
Khử mùi ô tô hương Lavender

Khử mùi ô tô hương Lavender

Là sản phẩm được chiết xuất hoàn toàn từ hương Lavender nguyên chất tự nhiên 100%, không có hóa chất hay chất bảo quản. Nhờ có ... xem thêm

Giá:150,000 đ VNĐ
Đặt hàng ngay
Khử mùi ô tô hương quế

Khử mùi ô tô hương quế

Là một trong bày mùi hương được ưa chuộng nhất của Smart Air. Chỉ cần xịt một vài giọt nhỏ, mọi mùi hôi và vi ... xem thêm

Giá:150,000 đ VNĐ
Đặt hàng ngay
Khử mùi ô tô hương nhài

Khử mùi ô tô hương nhài

Sẽ là lựa chọn cực thông minh cho giới tài xế thường xuyên phải vượt cung đường dài hoặc thường xuyên lái xe trong tình trạng ... xem thêm

Giá:200,000 đ VNĐ
Đặt hàng ngay
Khử mùi ô tô hương bưởi

Khử mùi ô tô hương bưởi

Với người tài xế một vài giọt hương bưởi thôi, cũng đủ khiến tinh thần thư giãn mà quên đi mọi căng thẳng trong công việc ... xem thêm

Giá:150,000 đ VNĐ
Đặt hàng ngay

Góc tư vấn

Không bật đèn chiếu sáng khi tham gia giao thông bị phạt bao nhiêu?

Hành vi không sử dụng hoặc sử dụng không đủ đèn chiếu sáng trong thời gian từ 19 giờ ngày hôm trước đến 05 giờ ngày hôm sau, khi sương mù, thời tiết xấu hạn chế tầm nhìn được quy định tại Nghị định số 46/2016/NĐ-CP.
Tôi muốn hỏi về thời gian bật đèn chiếu sáng đối với các phương tiện khi tham gia giao thông? Nếu bị phạt với lỗi trên thì mức phạt là bao nhiêu?

Hành vi không sử dụng hoặc sử dụng không đủ đèn chiếu sáng trong thời gian từ 19 giờ ngày hôm trước đến 05 giờ ngày hôm sau, khi sương mù, thời tiết xấu hạn chế tầm nhìn được quy định tại Nghị định số 46/2016/NĐ-CP ngày 26/5/2016 của Chính phủ về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt.

Mức phạt cụ thể đối với hành vi này như sau:

- Đối với người điều khiển xe ô tô và các loại xe tương tự xe ô tô: Phạt tiền từ 600.000 đồng đến 800.000 đồng (Điểm g Khoản 3 Điều 5). Nếu thực hiện hành vi mà gây tai nạn giao thông thì bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe từ 02 tháng đến 04 tháng (Điểm c Khoản 12 Điều 5).

- Đối với người điều khiển xe mô tô, xe gắn máy (kể cả xe máy điện), các loại xe tương tự xe mô tô và các loại xe tương tư xe gắn máy: Phạt tiền từ 80.000 đồng đến 100.000 đồng (Điểm c Khoản 2 Điều 6). Nếu thực hiện hành vi mà gây tai nạn giao thông thì bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe từ 02 tháng đến 04 tháng (Điểm c Khoản 12 Điều 6).

- Đối với người điều khiển máy kéo, xe máy chuyên dùng: Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 400.000 đồng (Điểm e Khoản 3 Điều 7). Nếu thực hiện hành vi mà gây tai nạn giao thông thì bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe (khi điều khiển máy kéo), Chứng chỉ bồi dưỡng kiến thức pháp luật về giao thông đường bộ (khi điều khiển xe máy chuyên dùng) từ 02 tháng đến 04 tháng (Điểm b Khoản 9 Điều 7).

Bài viết khác